Sáng ngày 17/03/2023, Hội nông dân xã Đại Tập đã tổ chức đại hội đại biểu lần thứ XI, nhiệm kỳ 2023-2028. Về dự và chỉ đạo Đại hội có các đồng chí lãnh đạo Huyện hội; các đồng chí là chủ tịch hội nông dân của xã qua các thời kỳ; đại diện Đảng uỷ, HĐND, UBND, UBMTTQ, trưởng các ban ngành, đoàn thể, hiệu trưởng các nhà trường xã Đại Tập và các đại biểu đại diện cho toàn thể hội viên trong toàn xã.
Tiết mục văn nghệ chào mừng Đại hội
Tại đại hội, các đại biểu đã được nghe báo cáo tổng kết công tác Hội và phong trào Hội nông dân trong nhiệm 2018-2023. Tuy còn gặp không ít khó khăn, song 5 năm qua, Hội nông dân xã Đại Tập đã tập trung tuyên truyền các chỉ thị, Nghị quyết của Đảng, chính sách, pháp luật của nhà nước, nhiệm vụ chính của Hội và của địa phương, đặc biệt là các nghị quyết, các chính sách liên quan đến nông nghiệp, nông thôn, nông dân. Tuyên truyền khẳng định và phát huy vai trò chủ thể của hội viên, nông dân trong xây dựng cộng đồng nông thôn, phát triển nông nghiệp, xây dựng nông thôn mới.
Một số hình ảnh tại Đại Hội
Công tác tuyên truyền của Hội được đổi mới có chiều sâu, hình thức tuyên truyền đa dạng , phong phú, dễ tiếp cận, nội dung tuyên truyền ngắn gọn, súc tích, dễ nghe, dễ hiểu. Một số hình thức tuyên truyền gắn với tổ chức Hội có kết quả cao như: Tổ chức các hội thi, hội nghị, toạ đàm, tiếp tục duy trì tuyên truyền trên hệ thống loa truyền thanh, trên mạng xã hội zalo, facebook…tuyên truyền các gương điển hình, các mô hình sản xuất kinh doanh có hiệu quả.
Một số hình ảnh tại Đại Hội
Với tinh thần đoàn kết - đổi mới – hội nhập – phát triển, Đại hội nông dân xã Đại Tập đã bầu được các đồng chí vào BCH khoá mới nhiệm kỳ 2023-2028 và bầu đoàn đại biểu đi dự Đại hội Nông dân huyện nhiệm kỳ 2023-2028./.
Ban chấp hành Hội Nông dân xã Đại Tập khóa XI, nhiệm kỳ 2023-2028